-‘๑’- forum A2 -‘๑’-
-‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’-
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
-‘๑’- forum A2 -‘๑’-
-‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’- -‘๑’-
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
-‘๑’- forum A2 -‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-‘๑’- forum A2 -‘๑’-

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Có lẽ nào ta thành người xa lạ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Có lẽ nào ta thành người xa lạ I_icon_minitimeSat Nov 07, 2009 9:35 am

rainbow colorful
rainbow colorful
thư ki'
thư ki'

Hiện đang:

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Có lẽ nào ta thành người xa lạ

Có lẽ nào ta thành người xa lạ 1255419655-nv-663682 Mình chia tay rồi phải không?Em bước ra khỏi cuộc đời anh nhẹ nhàng như khi em đến, không có quá nhiều nước mắt, không dằn vặt hỏi tại sao, không níu kéo. Mình chia tay trong sự nuối tiếc...

Vẫn biết là còn yêu nhau nhiều lắm, vẫn biết giữa chúng ta không chỉ có tình yêu mà đó còn là vì "tình bạn" mà chúng ta đã có trong suốt hơn 3 năm.

Tình yêu mình có đã trải qua bao buồn vui, bao kỷ niệm, bao ngọt ngào, nhưng cũng không yên ả để có thể vượt qua mà sống trọn đời với nhau. Rốt cuộc em vẫn rời bỏ anh, bởi em không đủ can đảm để chịu khổ, chịu cực. Anh hiểu Em cũng đã cố gắng gạt bỏ tất cả. Nhưng rốt cuộc trái tim em không thể làm được điều em mong muốn.Em không thể chấp nhận đánh đổi tình yêu với áp lực "gia đình" và bao khó khăn phía trước,Em cũng xót xa và đau đớn lắm. Anh chẳng bao giờ nghĩ em nhẫn tâm, bạc bẽo, bởi tận trái tim em vẫn còn yêu anh lắm. Chỉ là... em không thể tiếp tục yêu mình như trước mà thôi.

Mình ngồi lại với nhau, ngắm khuôn mặt em trong yên lặng, câm nín nghe hơi thở mệt mỏi của em. Giờ anh và em vẫn là sẽ mãi là bạn tốt, anh sẽ vẫn ân cần quan tâm đến em, vẫn động viên em để em có thể vững tin với những gì em đã làm. Không hờn giận, không trách móc, không nguyền rủa... Anh chỉ lặng lẽ hơn, chỉ cố gắng vớt vát những kỷ niệm về nhau để vẫn nhìn em yêu thương như thủa nào.

Anh đã quên, bỏ ngoài tai tất cả những lời trêu đùa của bạn bè về sự kém cỏi, cố không nhìn thấy em để gượng gạo bước trên con đường lắm chông gai mà anh đã chọn để đi. Va em cũng sẽ tìm được cho mình một người yêu em nhiều hơn, biết quan tâm chăm sóc em nhiều hơn anh. Vẫn biết tình cảm là khó lòng đổi thay, nhưng... mọi chuyện như định mệnh sắp xếp cho chúng mình phải xa nhau. Thôi hãy coi đó là duyên số mình chưa tới.

Tạm biệt... Anh đã rất muốn viết những dòng yêu thương dành cho em một lần cuối, nhưng chưa bao giờ mình viết nổi. Vì nó đã gắn chặt trong trái tim anh và anh không thể nói ra. Anh sẽ vẫn giữ tình yêu với em ở chỗ thiêng liêng và quý trọng nhất vì em đã từng là những gì anh có. Em hãy sống thật tốt, hãy sống cho gia đình mình, cho bản thân mình như em đã từng nói nhé. Cậu hãy sống hạnh phúc, hãy luôn mỉm cười, hãy biết tận hưởng cuộc sống mà không phải lo lắng. Anh sẽ vẫn dõi theo bước đi của em và sẽ luôn cầu chúc may mắn, hạnh phúc sẽ đến với em".
Suu tam

Có lẽ nào ta thành người xa lạ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Create a forum on Forumotion | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất